Hoàng Cung Bi One
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

NHẬT KÍ.....

Go down

NHẬT KÍ..... Empty NHẬT KÍ.....

Bài gửi by KodOb1 Mon Jan 10, 2011 9:43 pm

Long Xuyên, 10/1/2011 9:35pm
Hôm nay rãnh rổi quá không biết làm gì thì chợt nhớ đến trang blog năm nào. Vào google search thử coi có còn không. May quá! Vẫn còn, cứ tưởng cái bog này đã đi vào lịch sử rồi chứ. Chà chà...."ngôi nhà chung" này xem ra không còn ai quét dọn nữa rồi, bụi đóng dày cả tấn happy . Hì hục thử đi thử lại mãi mới nhớ đc ID và pass của mình (mình cũng thật tệ vì đã quên nó, không biết mems khác còn nhớ không ta?). Ngày mai mình phải lại nhà Thu Ngân để làm powerpoint Lý nữa (chán quá!) nhưng mình cũng mong thời gian trôi thật nhanh vì còn vài tuần nữa là đã đến cắm trại òi ^^! Vui ghê love struck . Hy vọng cắm trại lần này sẽ để lại thật nhiều kỉ niệm vui trong KodO và trong mọi người nhé!. Mems nào đọc đc entry này thì phải viết tiếp nhé nhưng phải viết dưới dạng nhật kí như thế này nhe kiss
KodOb1
KodOb1
2 Sao
2 Sao

Lớp : 11b1_TNH
Nam Birthday : 20/11/1993
Tính tình : dzui tính, hài hước,... >.^
Sở thích/Năng khiếu : coi phim, đọc truyện, ăn, ngủ và phá mồi

NHẬT KÍ..... Empty Re: NHẬT KÍ.....

Bài gửi by KodOb1 Tue Jan 11, 2011 11:03 pm

Long Xuyên, 11/1/2011 10:50pm
Gần 11h đêm .... hôm nay vào blog lớp để xem coi có ai vào ko. Ko ai cả!
Không biết mấy nhóm kia ra sao nhưng chỉ mất 1 buổi sáng thì nhóm mình đã làm xog cái PP quỷ quái kia (chỉ làm 2 phần ngắn nên mới nhanh thế). Giang da nâu hôm nay đá banh nên không tới đc, trong nhóm nó không làm gì hết nên để mai vào lớp hù nó mới đc devil . Ngày mai thứ tư nên có tiết của Mrs. F cực căng thằng at wits\' end và có tiết của Miss Vu Bích Đú cực phẻ rolling on the floor . Hy vọng mai mình và mọi người sẽ an toàn, may mắn... nói chung là sống sót qua tiết của Mrs. F happy. Chúc mọi người ngủ ngon nhé! kiss
KodOb1
KodOb1
2 Sao
2 Sao

Bài gửi by KodOb1 Wed Jan 19, 2011 12:08 am

18/1/2011, 11:45pm
Đúng 1 tuần mình mới có thời gian rãnh để onl. Lịch kiểm tra trước Tết dày đặc, lịch tập nhảy, tập múa cho đêm cắm trại, thời tiết thì lạnh như băng (lạnh là cảm giác mình ghét nhất) dường như đã cướp đi gần hết thời gian và sức khỏe của mình. Sáng này phát bài KT Hóa 45' mình đã làm một việc sai. Thật tồi tệ!. Đó là sửa điểm cho bài của BG để có thể lên điểm, điều này đồng nghĩa với việc không trung thực. Đã có rất hiều, rất nhiều lần mình đã muốn sửa bài để đc lên điểm nhưng nói thật, chưa lần nào mình dám làm điều ấy cả. Mình thừa nhận đã từng ăn gian điểm khi giáo viên chấp dư điểm cho mình, mình đã không lên báo hay việc lật tài liệu nhưng việc lấy gôm xóa đi và đánh dấu lại câu đúng thì đây là lần đầu của mình. Rồi đến sai lầm thứ 2. Trong bài làm của mình cũng có câu sai đề và mình đã chọn đáp án sai nhưng dc chấm đúng vì thế mình ko thể khiếu nại như BG dc, nếu đem lên thì bài mình sẽ bị hạ điểm.Khi cô Nướu buộc nộp bài, lúc này mình đã lấy gôm bôi câu sai và sửa lại câu đúng bởi vì cô sẽ xét lại từng bài làm, lúc này thì mình muốn giấu cũng ko dc. Nhưng basketball boy đã kịp thời ngăn mình lại. Mình đã không để sai lầm thứ 2 xảy ra. Và thật kì diệu, câu mình chọn đầu tiên lại là đáp án đúng nhất, còn câu mình tính sửa lúc sau lại là đ.án sai. Thật may mắn! Nếu như lúc đó mình bôi sửa lại thì bây giờ chắc phải hối hận rồi. Cảm ơn bạn nhé BB. Đây sẽ là một bài học đáng quý của mình.... (nói ra xong thấy thật khỏe ^^) (Có thể khi đọc entry này bạn có thể nói mình nói dóc, xạo, không trung thực mà bày đặt..... nhưng xin nói thật, đây là những gì mình thật sự cảm nhận, có thể tin và có thể không).
Ngày mai có tiết Mrs. F nữa rồi, chúc mình và mọi người bình an vô sự trong 45'. Tuần này vẫn còn nhiều kì KT lắm, các bạn nhớ cố gắng nhé
KodOb1
KodOb1
2 Sao
2 Sao

Bài gửi by KodOb1 Thu Jan 27, 2011 11:02 pm

27/1/2011, 23 p.m
Tàn tạ, mệt mỏi, kiệt sức hoàn toàn sau đêm cắm trại hôm qua. Nói chung cắm trại năm nay khá vui. Vui nhất là đc nhảy "Thiên thần vs ác quỷ" gần khán giả đến thế, tiết mục đó là có thể nói là "mở đầu trào lưu" cho các tiết mục nhảy khác. Ngoài ra còn nhảy dây cũng rất vui, nhảy dây bay tượng là vui nhất. Năm nay vui nhưng riêng tôi vẫn cảm thấy thiếu một cái gì đó. Nếu nhảy dây mà cả lớp cùng nhảy sẽ vui lắm nhỉ. Chắc đứng tượng khùng luôn ^^ nhìn mấy anh chị cựu sao mà thương quá, ko có trại để về, không còn đầy đủ bạn bè nữa.... và chắc chằn rằng năm sau mình cũng sẽ như vậy.
KodOb1
KodOb1
2 Sao
2 Sao

Bài gửi by KodOb1 Mon Feb 21, 2011 11:18 pm

21/2/2011, 10:45p.m
Lâu rồi mới có dịp lên đây vik bài. Sao tối nay lại nhiều cảm xúc thế nhỉ? Bây giờ tâm trạng của mình là lo lắng và hoảng sợ. Cứ mỗi lần nhìn thấy tờ báo hay thông tin gì gì đó về tuyển sinh ĐH là mình lại cảm thấy sợ hãi vô cùng bởi vì mình vẫn chưa chọn đc ngành và trường mình thích nữa. ôi K ơi! chỉ còn hơn 4 tháng nữa là mày phải đối mặt với kì thi trọng đại rồi. Tại sao đến bây giờ mày lại chưa chọn đc trường và ngành cơ chứ? Thật sự tôi rất muốn đc làm nghề mà mình yêu thích từ nhỏ nhưng có lẽ tôi sẽ không làm dc rồi.... bây giờ thì tôi đành chuyển sang ngành học NH - KS nhưng ba mẹ lại không thích tôi thi vào ngành đó, họ muốn tôi học các ngành Kinh tế. Tôi ko trách họ vì tôi hiểu họ lo cho tôi, tôi thật sự mệt mỏi và cảm thấy như mình đang lạc ở giữa ngã 4 của 1 con đường đi đến tương lai, cảm thấy giống như kẹt ở giữa 1 xoáy nước điên cuồng ở 1 đại dương mênh mông, rộng lớn nào đó ko thể nào trồi lên dc, ko thể nào thờ đc. Tôi sợ mình sẽ đưa ra 1 quyết định sai lầm để rồi phải hối hận về sau (tôi r6at1 sợ cảm giác hối hận). Tôi mong muốn mình có 1 công việc tốt sau này, một công viêc có thể kiếm nhiều tiền, đc gặp gỡ nhiều người trong xã hội, đc làm việc ở môi trường nc ngoài (có vẻ đòi hỏi nhỉ)..... Tôi mong có thật nhiều tiền ko phải vì tôi ham tiền hay mê tiền gì gì đâu mà bởi vì chỉ có nó mới có thể giúp tôi thực hiện dc tâm nguyện và ước mơ luôn âm ỉ cháy trong một con người ko bình thường như tôi. Để có thể làm dc điều đó thì phải vượt qua dc kì thi ĐH sắp tới. Nhìn đám bạn đứa nào hỏi cũng đã chọn dc cho mình trường và ngành thích hợp thì tôi cảm thấy mình lạc lõng quá! Còn về chuyện L1 và L2, tôi thật sự rất buồn về tụi nó. Tôi ko phủ nhận việc mình sai khi luôn chọc tụi nó nhưng việc đem khuyết điểm của 1 người ra để chọc ghẹo là việc làm ko bỏ qua đc, L1 thì tôi ko nói nhưng L2 là bạn thân mà làm vậy thì coi ko dc, có lẽ tình bạn cũng đã bắt đầu có những vết rạn (hy vọng rằng TG của năm cuối cấp sẽ hàn gắn lại dc). Và bản thân mình cần phải xem xét lại thật kĩ trc khi phê phán người khác, bời vì mình cũng có lỗi trong chuyện này mà.
Thật nhẹ nhõm khi có thể vik ra những suy nghĩ của mình.....

KodOb1
KodOb1
2 Sao
2 Sao

Bài gửi by KodOb1 Sat Apr 16, 2011 10:22 pm

16/04/2011, 10p.m
16/4 ngày đánh dấu mình đã trưởng thành, ko còn là thiếu niên nữa. Đây là lễ trưởng thành khiến mình nhớ suốt đời vì nó đã cho mình thật nhiều kỉ niệm đẹp.
Thứ nhất, tự tay mình tặng ba đóa hoa thay lời cám ơn công lao dưỡng dục sinh thành.
Thứ 2, chính tay cô giáo chủ nhiệm Lê Trịnh Hâ Ái gắn băng trưởng thành lên vai mình. Nhìn cô vừa gắn vừa chảy nước mắt mình thấy thương cô lạ, tự nhiên thấy mũi mình cũng cay cay....
Thứ 3, chụp đc thật nhiều ảnh đẹp lưu dấu lễ trưởng thành của mình cùng các bạn yêu dấu.
KodOb1
KodOb1
2 Sao
2 Sao

Bài gửi by KodOb1 Mon May 30, 2011 11:58 pm

30/5/2011 11;45pm
Đã 3 ngày kể từ ngày chia tay nhau. Hôm nay là thứ 2 và là ngày chào cờ theo mọi bữa, tôi đã dậy từ thật sớm do đồng hồ sinh học chứ ko phài do báo thức đâu nhé. Tính ngồi dậy đi rửa mặt thì chợt nhớ ra mình đã nghỉ hè rồi. Buồn thật, thèm được chào cờ 1 lần nữa, thèm dc cái cảm giác ngồi nói chuyện vào sáng thứ 2, thèm đc chán nản khi xem kịch xàm hay nghe chuyện kể của Bác vào sáng thứ 2, thèm cảm giác ngồi cắt mớ tài liệu vì thứ 2 thường học GDCD hoặc công nghệ (^^), thèm cảm giác hồi hộp khi nghe lớp mình dc hạng mấy và thèm cảm giác thở phào nhẹ nhõm khi lớp mình ko phải hạng 38 (vì hạng 38 thì sẽ biết tay Ái dẹo huhu).... thèm và thèm lắm....
KodOb1
KodOb1
2 Sao
2 Sao

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics